
TANGAZO 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WAKALA WA USAJILI WA BIASHARA 

NA LESENI (BRELA)

 

Wakala ya Usajili wa Biashara na Leseni (BRELA) inapenda kuuarifu umma 
kuwa imekamilisha mfumo  wa usajili wa Makampuni  hivyo huduma zote 
za usajili na za baada ya usajili  zitatolewa kwa njia ya Mtandao.  Mfumo 
utamwezesha Mteja kupata huduma popote alipo. BRELA itaanza kutoa 
huduma za usajili wa makampuni na za baada ya usajili rasmi kwa njia ya 
Mtandao kuanzia tarehe 1 Februari, 2018.
Ili kuweza kutumia mfumo huu ni lazima watumiaji wazingatie yafuatayo:-

(i)Kuwa na Namba ya Utambulisho wa Utaifa (National Identi�cation 
Number (NIN) inayotolewa  na Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa 
(NIDA). 

(ii)Ikiwa unatarajia kuwa Mkurugenzi wa Kampuni (Director) uwe tayari 
una Namba ya Utambulisho wa Mlipa Kodi (TIN) inayotolewa na 
Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA).

(iii)Wakati unaandaa Malengo na Katiba ya Kampuni (Memorandum and 
Article of Association) hakikisha malengo unayojiwekea yameendana 
na shughuli unazozichagua kwenye mfumo wa ORS kwa mujibu wa 
‘ISIC classication’ambayo itapatikana kwenye mtandao na kwenye 
Tovuti ya BRELA

Kwa maelezo zaidi tafadhali tembelea tovuti ya BRELA; www.brela.go.tz. 
Imetolewa na:

AFISA MTENDAJI MKUU
Wakala wa Usajili wa Biashara na Leseni (BRELA) 

S.L.P. 9393 
Dar es Salaam.

Simu:+255-22-2181344, 2180113, 2180141, 2180048, 
Nukushi:+255-22-2180371  

Barua Pepe:   usajili@brela.go.tz; ceo@brela.go.tz
Tovuti: www.brela.go.tz


